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- MKATABA HUU Unafanyika leo tarehe 22 Mwezi /! Mwaka 2021

BAINA YA

R

"' MAMLAKA YA MAJI NA USAFI WA MAZINGIRA WANGIN'GOMBE wa S.L.P 317,
"/ - MAKAMBAKO (ambaye katika Mkataba huu atajulikana kama Mwajiri) kwa upande
i T Al

“~“+mmoja wa mkataba.
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Ndug. STEVEN KAFUMA wa S.L.P....é.ﬂ.{./.'..NJOMBE (ambaye katika Mkataba huu

atajulikana kama Mwajiriwa) kwa upande mmoja wa mkataba.
KWAMBA
!

 Mwaijiri anakusudia Mwajiriwa kufanya kazi ya Ujenzi wa Nyumba ya Pampu ,Choo na
| lll:flid katika eneo la Igwachanya kama ilivyoainishwa katika mkataba huu kifungu (i) 1 -

10 na kwamba mwaijiriwa yupo tayari kufanya kazi hiyo kwa masharti ya mkataba huu.
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KATABA Huy UNASHUHUDIA HAYA YAFUATAYO:

1. MUDA WA KUANZA, UKOMO NA MAREKEBISHO.

Mka [ iezi mi
taba huu ni wa muda wa miezi minne (4) kuanzia tarehe ya kusainiwa kwa

mkataba huu kwa kuzingatia programu ya kazi itakayotolewa na mwajiri.

Pasipo kuathiri masharti ya kifungu namba moja hapo juu, katika Kkipindi cha
utekelezaji wa mkataba huu, pande husika zinaweza kukutana na kukubaliana

kufanya mabadiliko katika kifungu au vifungu vya mkataba huu kwa kadili
itakavyoonekana inafaa.

2. WAJIBU WA MWAJIRIWA.

4
Mwajiriwa atahakikisha kazi anaycifanya inakuwa bora kwa viwango

vinavyoelekezwa .

Mwaijiriwa atahakikisha anatekeleza kazi hiyo kwa muda uliokubalika kwenye
mkataba.
Mwaijiriwa atahakikisha anakuwa na mafundi wake atakaokubaliana nao kumesaidia

kazi yake kwa idadi itakayopelekea kufanya kazi hiyo kwa wakati uliokubalika.

3. GHARAMA ZA MKATABA NA UTARATIBU WA MALIPO.

Mwaijiriwa atalipwa jumia ya kiasi cha Tsh 3,998,488.00 kama gharama ya kazi
~ zote zilizoainishwa . | |
Mwajiriwa anaweza kuomba sehemu ya fedha katika ujenzi mara baada ya
kukamilisha sehemu ya kazi na kufanyiwa tathimini na Mhandisi kiasi
kinachostahili kulipwa ili kimwezeshe Mwajiriwa kuendelea kutekeleza majukumu
yake. | | B .
Fedha za Malipo ya kazi zitakazo kuwa zimefanyiwa tathmini na mhandisi
zitalipwa na Mkurugenzi Mtendaji kwa mwajiriwa ndani ya siku kumi na nne (14)
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tangu tarehe ya kuwasilisha hati ya madai
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4. MAJUKUMY YA MWAJIR|

Kusimamia kazj i
azi inayo L
na Mwaijiri y tekelezwana mwajiriwa kwa kushirikisha kamati zilizoundwa
)it pamoja na wasaidizi wa mwajiriwa.

Kut?elmkisha Mwaijiriwa analipwa kwa wakati fedha za kazi alizofanya kama

ilivyobainishwa kwenye mkataba huu

. Kuhakikisha ubora wa kazi unafikiwa na kutoa maelekezo wakati wa ujenzi na
huhakikisha maelekezo yaliyotolewa yanafanyiwa kazi.

Kuhakikisha vifaa na mahitaji kwa ajili ya utekelezaji wa kazi yanapatikana
(Kuwepo eneo Ia kazi) kwa wakati.

Kuhakikisha anatoa vifaa kwa Mwajiriwa kwa kutumia nyaraka maalumu (issue
voucher) Mwajiriwa atakiri mapokezi ya vifaa hivyo kupitia nyaraka hiyo na
msimamizi wa mwajiri atahakikisha mali hiyo (vifaa) vinatumika kwa uadilifu

™ kama ilivyo kusudiwa.

vi.  Atahakikisha usalama wa wafanyakazi na Mwajiriwa wa wasaidizi wa Mwajiriwa
watakaokuwepo eneo la kazi na kuhakikisha huduma ya kwanza inakuwepo
eneo la kazi ili kukabili dharura yoyote itakayojitokeza wakati wote wa

utekelezaji wa kazi ikiwa ni pamoja na kuumia kazini.

5. MATUKIO YASIYOTARAJIWA ENEO LA KAZI

a. Tukio au jambo lolote litakalotokea wakati wa utekelezaji wa kazi ambalo

v halikutarajiwa na Mwaijiri au Mwajiriwa na kama lipo nje ya uwezo wa pande zote

mbili za mkataba huu na litakalopelekea kuchelewa kwa kazi matumizi ya muda

wa ziada kwa kazi iliyokwama, majadiliano na makubaliano yatafanyika kati ya

@ pande mbili za mkataba ili kufikia maamuzi ya tukio lililojitokeza ikiwa ni pamoja
na utoaji wa ongezeko la muda la utekelezaji wa kazi ikibidi.

b. Endapo Mwajiriwa atasababisha hasara/kutokana na uzembe katika utekelezaji

wa majukumu yake atawajibika kulipia fidia kwa hasara iliyojitokeza na pia hatua

za kisheria zitachukuliwa kwa ziada ya hasara hiyo.

6. KUSITISHWA KWA MKATABA
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